
JAMHURIYAMUUNGANOWA TANZANIA 

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI 

TAARIFA KWA UMMA 

KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE KATIKA JIMBO LA ISMANI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA, MKOA WA IRINGA NA MADIWANI 

KATIKA KATA KUMI NA MBILI (12) ZA TANZANIA BARA 

Zanzibar, 20 Aprili, 2026. 

1. Kwa mujibu wa masharti ya kifungu cha 49(2) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge 

na Madiwani, Sura ya 343, Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi ilipokea taarifa kutoka kwa 

Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuhusu kuwepo kwa nafasi wazi 

ya Ubunge katika Jimbo la Ismani, Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, Mkoa wa Iringa. 

Nafasi hiyo ilitokana na kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo tajwa, Mheshimiwa 

William Vangimembe Lukuvi kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM) kilichotokea 

tarehe 25 Machi, 2026. 

2. Aidha, kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 57(1) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, 

Wabunge na Madiwani, Sura ya 343, tumepokea taarifa kutoka kwa Waziri mwenye 

dhamana ya Serikali za Mitaa tarehe 08 Aprili, 2026 kuhusu uwepo wa nafasi wazi za 

madiwani kumi na mbili (12) kwa Tanzania Bara. Nafasi hizo wazi zilitokana na vifo vya 

madiwani kumi na moja (11) kwa nyakati tofauti na diwani n1moja (1) kupoteza sila za 

uanachama. 

Jimbo na kata zenye nafasi wazi zimeoneshwa katika Jedwali Na.1 na Na.2. kama 

ifuatavyo: -

Jedwali Na.1: Jimbo lenye nafasi wazi ya Ubunge 

Halmashauri ya WiJaya ya Iringa Ismani 
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Sahabu ya Jimbo kuwa wazi 

Kifo 



Jedwali Na. 2: Orodha ya Kata zenye nafasi wazi za Madiwani 
r---. Kata 

1. Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni Mzimuni Kifo 

2. Halmashauri ya Manispaa ya Kahama Zongomera Kifo 

3. Halmashauri ya Mji Nzega ltilo Kifo 

4. Halmashauri ya Mji Tarime Ketare Kifo 

5. Halmashauri ya Mji Kasulu Nyumbigwa Kifo 

6. Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi Kala Kifo 

7. Halmashauri ya Wilaya ya Igunga Ziba Kifo 

8. Halmashauri ya Wilaya ya Miele Kamsisi Kilo 

9. Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe Nyamugali Kifo 

10. Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru Namasakata Kifo 

11. Halmashauri ya Wilaya ya Chato Bwongera Kupoteza sifa za 

uanachama 

12. Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti Kibiti Kifo 

3. Hivyo, kutokana na uwepo wa nafasi hizo wazi na kwa kuzingatia masharti ya kifungu 

cha 49(1)(b), 49(2), 49(4), 61(1), 68(2) na 57(1) (a) na (b), (2) vya Sheria ya Uchaguzi wa 

Rais, Wabunge na Madiwani Sura ya 343, Turne inatoa taarifa kwa umma kuhusu ratiba 

ya uchaguzi mdogo wa Ubunge Jimbo la Ismani, Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, Mkoa 

wa Iringa na Madiwani katika kata kumi na mbili (12) za Tanzania Bara kama ifuatavyo: 

1. Fomu za uteuzi kwa wagombea wa Ubunge katika Jimbo la Ismani na Madiwani 

katika Kata kumi na mbili (12) za Tanzania Bara zitatolewa kuanzia tarehe 04 Mei, 

2026 hadi 10 Mei, 2026; 

n. Uteuzi wa wagombea wa Ubunge katika Jimbo la Ismani na Madiwani katika Kata 

kumi na mbili (12) za Tanzania Bara utafanyika tarehe 10 Mei, 2026; ~ 

2 



iii. Ka1npeni za uchaguzi wa Ubunge katika Jimbo Ia Jsmani na Madiwani katika Kata 

kumi na mbili (12) za Tanzania Bara zitafanyika kuanzia tarehe 11 Mei, 2026 hadi 

31 Mei, 2026; 

1v. Uchaguzi mdogo wa Ubunge katika Jimbo la Ismani na Madiwani katika Kata 

kumi na mbili (12) za Tanzania Bara utafanyika siku ya Jumatatu tarehe 01 Juni, 

2026. 

Turne inatumia nafasi hii kuvikumbusha vyama vya siasa, wagombea na wadau wote wa 

uchaguzi kuzingatia Katiba, Sheria, Kanuni, Maadili ya Uchaguzi, Taratibu, Miongozo na 

Maelekezo ya Turne katika kufanikisha ratiba ya Uchaguzi husika. 

lmetolewa na: 

MKURUGEN 
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